இந்த சமயங்களில் தெரியாமல் கூட சானிடைசரை பயன்படுத்தாதீர்கள்?.. உயிருக்கே ஆபத்தை விளைவிக்கலாம்..!

உலகம் முழுவதும் கொரோனா வைரஸ் தன்னுடைய தாக்கத்தை அதிகரித்து வருகிறது. இதனால், கொரோனாவிலிருந்து நம்மை பாதுக்காக்க முககவசம் மற்றும் அடிக்கடி கைகளை சானிடைசர் அல்லது சோப்பை கொண்டு கை கழுவ வேண்டும் என்று சுகாதாரத் துறை அறிவுறுத்தியுள்ளது.

கைகளை அடிக்கடி கழுவதாலும், சானிடைசரை பயன்படுத்துவதற்கும் மோசமான ஏற்படுத்தும் விளைவுகளை பற்றி இங்கு தெரிந்துகொள்வோம்.

அதிகப்படியாக கை சுத்திகரிப்பானைப் பயன்படுத்துவது நமது சருமத்தையும் உடலையும் ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க உதவும் நல்ல பாக்டீரியாக்களைக் கொல்லும்.

இந்த நல்ல நுண்ணுயிரிகள் நம்மை ஆரோக்கியமாக வைத்திருப்பதில் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன. கை சுத்திகரிப்பான் நிறைய நுண்ணுயிரிகளை கொல்லும். கை சுத்திகரிப்பு இயந்திரம் எவ்வளவு நன்மைகளை தருகிறது. ஆனாலும் தீமைகளும் அதிகம் உள்ளது.

நீங்கள் சோப்பு மற்றும் தண்ணீரை அணுகினால் கை சுத்திகரிப்பு எப்போதும் பின் இருக்கை எடுக்க வேண்டும். யு.எஸ். நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையங்களின்படி, கிருமிகளை அகற்றுவதற்கான சிறந்த வழி சோப்பு மற்றும் தண்ணீரில் கைகளை குறைந்தது 20 விநாடிகளுக்கு சரியாக கழுவுவதே ஆகும்.

சாத்தியமான எல்லா சூழ்நிலைகளிலும் உங்கள் கைகளை சுத்தம் செய்ய சோப்பு மற்றும் தண்ணீர் முதல் விருப்பமாக இருக்க வேண்டும்.

நீங்கள் எப்போதாவது சானிடைசர் மூலம் உங்கள் அழுக்கை சுத்தம் செய்ய முயற்சித்திருந்தால், அது குழப்பத்தை உருவாக்குகிறது என்பது உங்களுக்குத் தெரியுமா? ஆல்கஹால் அடிப்படையிலான கை சுத்திகரிப்பான் அழுக்கை அகற்றுவதில்லை மற்றும் கைகள் மண்ணாக இருந்தால் வைரஸ் மற்றும் பாக்டீரியாக்களைக் கொல்ல குறைந்த செயல்திறன் கொண்டவையாக உள்ளன.

நீங்கள் அழுக்கை சுத்தம் செய்ய வேண்டும் என்றால், சோப்பு மற்றும் தண்ணீரைப் பயன்படுத்துங்கள். உதாரணமாக, தோட்டக்கலை, விளையாட்டு, வெளியே விளையாடிய பிறகு, நீங்கள் கை சுத்திகரிப்பானைப் பயன்படுத்துவதைத் தவிர்க்க வேண்டும்.

உங்களுக்கு அருகில் அமர்ந்திருக்கும் ஒருவர் தும்மும்போது நீங்கள் எத்தனை முறை கை சுத்திகரிப்பானைப் பயன்படுத்தினீர்கள்?
யாராவது உங்களுக்கு அருகில் இருமல் அல்லது தும்மும்போது, சுவாசிக்கும்போது காற்று நீர்த்துளிகளில் இருந்து தொற்றுநோய் உங்களுக்கு பரவும். அசுத்தமான கைகள் தொற்றுநோயைப் பிடிக்க ஒரே வழி அல்ல. இதனால், உங்கள் அருகில் அமர்ந்திருக்கும் ஒருவர் இருமல் அல்லது தும்மும்போது உங்கள் கைகளை மீண்டும் மீண்டும் சுத்தப்படுத்த வேண்டாம்.

கை சுத்திகரிப்பான் குழந்தைகள் மீது பயன்படுத்துவது பாதுகாப்பானது. ஏனெனில் சானிடைசர் உடலில் குறிப்பிடத்தக்க அளவு ஆல்கஹாலை உறிஞ்சுவதில்லை.

ஆனால் ஆல்கஹால் அடிப்படையிலான சானிடைசரை உட்கொள்வது அல்லது உள்ளிழுப்பது காயம் அல்லது நச்சுத்தன்மையை ஏற்படுத்தும். குழந்தைகள் எளிதில் அணுகக்கூடிய இடங்களில் கை சுத்திகரிப்பானை வைத்திருப்பது ஆபத்துகளில் முடியும்.

உங்கள் மூக்கை உறிஞ்சிய அல்லது சிந்திய பின் கை சுத்திகரிப்பானைப் பயன்படுத்துவது, நீங்கள் வெளியே செல்வது நல்லது என்று அர்த்தமல்ல.
பல நோய்த்தொற்றுகளைத் தடுக்க கை சுத்திகரிப்பு ஒரு முக்கிய வழியாகும். ஆனால் உங்களுக்கு காய்ச்சல் இருக்கும்போது வீட்டிலேயே இருப்பது நல்லது.

Share via
Copy link
Powered by Social Snap