இந்த சக்தி வாய்ந்த பழங்களை சாப்பிடுவது உங்களின் நோயெதிர்ப்பு சக்தியை பலமடங்கு அதிகரிக்குமாம்…!

மழைக்காலங்களில் கிடைக்கும் பழங்கள் நமது நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க உதவுகின்றன. மற்றொரு காரணம் என்னவென்றால், இந்த பழங்களின் சுவைக்காகவும் நாம் சாப்பிடுகிறோம்.

பருவமழையில் சாப்பிட வேண்டிய அற்புதமான மற்றும் ஆரோக்கியமான பழங்களைப் பற்றி இக்கட்டுரையில் தெரிந்து கொள்ளுங்கள்.

சீசன் முடிவதற்கு முன்பு, இந்த பழங்கள் அனைத்தையும் நீங்கள் சுவைக்கிறீர்கள் என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்.

அன்னாசி

ஆண்டு முழுவதும் அன்னாசிப்பழம் கிடைத்தாலும், அதன் உச்ச காலம் மார்ச் முதல் ஜூலை வரை ஆகும். அன்னாசிப்பழத்தில் உள்ள ப்ரொமைலின் நன்கு அறியப்பட்ட ஆண்டிபயாடிக் மற்றும் அழற்சி எதிர்ப்பு கலவை ஆகும். இது பல பருவகால நோய்களின் அபாயத்தை குறைக்கிறது மற்றும் நோயெதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கிறது.

லிச்சி

லிச்சி பழத்தில் ஊட்டச்சத்து பண்புகள் நிறைந்துள்ளன. இதில் இழைகள், கார்போஹைட்ரேட்டுகள், வைட்டமின்கள் பி 1, பி 2, சி, ஈ, கே, பி 6 மற்றும் தாதுக்கள் (பொட்டாசியம், மெக்னீசியம், துத்தநாகம், கால்சியம் மற்றும் பாலிபினால்கள்) நிறைந்துள்ளன. வெப்பமண்டல பழங்களில் உள்ள இந்த சேர்மங்கள் பருவமழையின் போது மிகவும் தேவைப்படும் பழங்களில் ஒன்றாகும்.

மாம்பழம்

இந்த பருவகால பழம் பயோஆக்டிவ் கலவைகள் மற்றும் பைட்டோ கெமிக்கல் கலவைகளால் நிரம்பியுள்ளது. மாம்பழம் சாப்பிடுவதால் அழற்சி நோய்கள், குறிப்பாக பருவகால நோய்கள் ஏற்படும் அபாயம் குறைகிறது. அவை உடல் பருமன் போன்ற நோய்களின் அபாயத்தைக் குறைக்கின்றன. இது நீரிழிவு, இதய நோய்கள் போன்ற பல நோய்களுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது மற்றும் மூளை, தோல் மற்றும் இரைப்பை குடல் ஆரோக்கியத்திற்கும் பயனளிக்கிறது.

நாவல் பழம்

நாவல் பழம் பினோலிக் கலவைகள், டானின்கள், ஆக்ஸிஜனேற்றிகள், அந்தோசயின்கள் மற்றும் ஃபிளாவனாய்டுகளால் வளப்படுத்தப்படுகிறது. இந்த பழம் இரத்த அழுத்தம், நீரிழிவு, தோல் அழற்சி (ரிங்வோர்ம்) மற்றும் வயிற்றுப்போக்கு ஆகியவற்றிலிருந்து உங்களை பாதுகாக்கிறது.

பேரிக்காய்

நார்ச்சத்து நிறைந்த பேரிக்காய் எடை, அழற்சி குடல் நோய்கள், வகை 2 நீரிழிவு நோய், ஆஸ்துமா, நுரையீரல் புற்றுநோய்கள், வயதாவது, மனச்சோர்வு, தோல் பிரச்சினைகள் மற்றும் பலவற்றைக் குறைக்க மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும். பேரிக்காயை உட்கொள்வது எலும்புகளின் தாது அடர்த்தியை அதிகரிக்கிறது மற்றும் ஆஸ்டியோபோரோசிஸ் அபாயத்தை குறைக்கிறது.

ப்ளம்ஸ் பழம்

ப்ளம்ஸ் பழம் பல ஆரோக்கிய நன்மைகளை ஊக்குவிக்கும் பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது. அழற்சி நோய்கள், ஆக்ஸிஜனேற்ற மன அழுத்தம் மற்றும் நினைவகப் பிரச்சினைகளுக்கு சிகிச்சையளிப்பதிலும் தடுப்பதிலும் இது நம்பிக்கைக்குரிய முடிவுகளைக் காட்டுகிறது. பல ஆய்வுகள் ப்ளம்ஸில் ஆண்டிஅலெர்ஜிக் பண்புகள் நிறைந்துள்ளதாக கூறப்படுகிறது. இவை பருவகால ஒவ்வாமைகளைத் தடுக்க உதவுகின்றன.

மாதுளை

மாதுளையில் உள்ள பைட்டோ கெமிக்கல்களின் வகைகள் வளர்சிதை மாற்ற நோய்கள் (உடல் பருமன், நீரிழிவு நோய்), புற்றுநோய் மற்றும் அழற்சி நோய்களை (காய்ச்சல், ஒவ்வாமை, நுரையீரல் நோய்கள் போன்றவை) தடுக்க உதவுகின்றன. பருவம் முழுவதும் பழம் கிடைத்தாலும், மழைக்காலங்களில் சிறந்த தரம் கொண்டதாக கிடைக்கும்.

Share via
Copy link
Powered by Social Snap